♥•.ღ°•๑۩۩๑۩۞۩๑♥T2Vic Community»°╬«♥๑۩۩๑۩۞۩๑•.ღ°•♥
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

♥•.ღ°•๑۩۩๑۩۞۩๑♥T2Vic Community»°╬«♥๑۩۩๑۩۞۩๑•.ღ°•♥

▄▀▄▀▄▀▄▀▄▀LỚP 11T2 - TRƯỜNG THPT TRƯƠNG VĨNH KÝ▄▀▄▀▄▀▄▀▄▀

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Diễn đàn T2Vic sẽ ngưng hoạt động từ ngày 1/6/2011

Share|

BÀI VIẾT TÂM SỰ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Thông điệpTác giả
BÀI VIẾT TÂM SỰ
Bài gửiTiêu đề: BÀI VIẾT TÂM SỰ BÀI VIẾT TÂM SỰ MemSun Mar 13, 2011 9:44 am

Mỗi giây phút em đều nghĩ về anh, nhớ anh trong từng hơi thở, yêu anh trong từng giọt máu trong cơ thể, và mỗi ngày trôi qua em lại thấy mình yêu anh nhiều hơn.
Anh à! Không biết giờ này anh đang làm gì, làm việc ở cơ quan hay đi đâu đó? Có nhớ em nhiều như em nhớ anh không?

Những tháng ngày sống bên nhau, em trân trọng từng giây phút, những lúc mình cùng cười, đôi khi cùng khóc, trong đầu em luôn hiện diện gương mặt xương xương của anh, bàn tay ấm áp của anh.

Bàn tay ấy dù ở đâu và bất cứ khi nào, anh cũng sẵn sàng nắm chặt tay em. Thế mới biết chúng ta không thể tách rời.

Anh thương yêu !

“Nếu một ngày nào đó mất anh, em sẽ không sống nổi”

Có lẽ ai nghe câu nói này, sẽ nghĩ em ngốc và hỏi sao em yêu anh nhiều đến thế. Cuộc sống vốn có nhiều thứ xung quanh nữa cơ mà, nhưng hơn ai hết, anh hiểu em và chúng ta hiểu mình cần nhau như thế nào?

Anh hay nói “Hạnh phúc trong tầm tay, mình làm được và anh sẽ cố gắng hết sức”.

Em tin anh, tin vào tình yêu của chúng mình. Anh biết không? Mình đã hạnh phúc biết nhường nào anh nhỉ?

Những buổi sớm mai thức dậy trên mảnh đất quê hương, nghe khe khẽ giọt sương rơi, em như một đứa trẻ chạy quanh anh tìm chút hơi ấm khi lạnh cóng đôi bàn tay.

Những buổi tối mình ngồi bên bếp lửa, ấm áp và thân thương làm sao?

Những khi anh vào trận nấu cơm còn em phải xử lý những “vũ khí” còn sót lại trên “chiến trường”. Mỗi món ăn anh dành cho em và gia đình còn là tình cảm của anh, em hiểu điều đó… Em hạnh phúc khi tự tay giặt cho anh chiếc áo, tự tay nấu cho anh bữa cơm nhà, khi đưa tay bẻ chiếc cổ áo cho anh…. hạnh phúc của em chỉ có thế anh biết không?

Em yêu anh! Không cần anh là người có vị thế và chỗ đứng trong xã hội, không cần anh là một doanh nhân giàu có, không cần anh là người đàn ông hoàn thiện, Bởi em yêu anh vì anh là cuộc sống của em, em yêu anh có lẽ cũng vì những điều chưa hoàn thiện của anh . Yêu anh - một người chưa hoàn hảo một cách hoàn hảo.

Tự trong đáy lòng, em biết và mong sẽ là người vợ xứng đáng với tình yêu của anh. Em hay nghĩ về tương lai của chúng mình, về những ngày em sẽ cùng anh về thăm quê, em thích được cùng mẹ làm vườn, nấu ăn… còn anh và bố sẽ nói chuyện về công việc, dự định và con cái, em sẽ học những thói quen của gia đình mình từ mẹ và các chị.

Mỗi khi về, em sẽ đưa mẹ đi đâu đó, đưa mẹ đi chợ, thăm bạn bè của mẹ, cùng mẹ chọn những món đồ cho gia đình mình, mua cho mẹ những gì mẹ thích và em cũng thích thế.

Em biết, không có ai hoàn hảo cả và em cũng vậy, nhưng em không chỉ muốn làm con dâu ngoan của mẹ đâu nhé, em còn muốn mẹ xem em như con gái của mẹ, sẽ dạy bảo những điều em chưa đúng. Em sẽ rất hạnh phúc nếu mẹ mỉm cười nói với mọi người rằng: “Con dâu của mẹ đấy”.

Ông xã yêu của em!

Em muốn được thấy anh cười, được nhìn anh hạnh phúc và tự hào về em.

Em sẽ cố gắng để bạn anh phải ganh tỵ với anh rằng “mầy đã không chọn nhầm người”, rằng em và tình yêu của chúng ta là thứ quý giá nhất anh có.

Không hiểu sao, em muốn thỉnh thoảng được anh mời bạn bè, đồng nghiệp về nhà, Để được nhìn thấy anh và mọi người ngoài xã hội sống tốt với nhau, rằng anh không chỉ là người đàn ông tuyệt vời trong gia đình mình mà còn là người hòa đồng với bạn bè, xã hội, và cũng để em hiểu anh, công việc của anh hơn.

Em - người mẹ của các con anh sẽ tận tâm với chồng con, sẽ chăm sóc anh và con từ những chiếc áo, những giấc ngủ, những miếng ăn, chăm sóc tốt nhất khi nhỡ ai đó trong gia đình mình ốm.

Và điều em mong nhất là mình hãy luôn sống thành thật với nhau, hãy chia sẻ cùng em những lúc anh buồn, những khi anh có khó khăn trong công việc, là vợ chồng, có thể có nhiều việc em không thể trực tiếp giúp anh nhưng em sẽ là nơi anh tin tưởng tâm sự.

Chồng yêu thương! Hãy nắm chặt tay nhau, hãy nhìn về phía trước. Hãy luôn mạnh mẽ và vững tin nha anh.

Chúng mình sẽ cùng dạy con từ những bài học đầu đời, anh nhé.

Em yêu anh.
mouseghost
Poster hạng 5mouseghost

Điểm kinh nghiệm : 16069
Điểm bình chọn : 8
Thú nuôi : Chim

BÀI VIẾT TÂM SỰ Vide
BÀI VIẾT TÂM SỰ
Bài gửiTiêu đề: Re: BÀI VIẾT TÂM SỰ BÀI VIẾT TÂM SỰ MemSun Mar 13, 2011 12:01 pm

cái nỳ để cho nữ post hợp hơn ak!
postpone_love
Poster hạng 9postpone_love

Điểm kinh nghiệm : 14617
Điểm bình chọn : -10
Birthday : 27/05/1994
Thú nuôi : Bướm

BÀI VIẾT TÂM SỰ Vide

BÀI VIẾT TÂM SỰ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang